1

labarai

Matsayin reflow soldering a cikin fasahar sarrafa SMT

Reflow soldering (reflow soldering/ oven) ita ce hanyar da aka fi amfani da ita a cikin masana'antar SMT, kuma wata hanyar sayar da ita ita ce sayar da igiyar ruwa (Wave soldering).Sake siyarwar ya dace da abubuwan SMD, yayin da siyar da igiyar igiyar ruwa ta dace da abubuwan haɗin lantarki na fil.Lokaci na gaba zan yi magana musamman game da bambanci tsakanin su biyun.

Sake dawo da siyarwa
Wave Soldering

Sake dawo da siyarwa

Wave Soldering

Sake yin siyar kuma tsari ne na sake kwarara.Ka'idarsa ita ce a buga ko allurar da ya dace na manna solder (Solder paste) a kan PCB pad kuma a hau daidaitattun abubuwan sarrafa guntu na SMT, sannan a yi amfani da dumama tanda mai zafi don dumama tin. kuma an kafa shi, kuma a ƙarshe an samar da haɗin gwiwa mai aminci ta hanyar sanyaya, kuma an haɗa sashin zuwa kushin PCB, wanda ke taka rawa na haɗin injiniya da haɗin lantarki.Tsarin siyarwar sake kwarara yana da ɗan rikitarwa kuma ya ƙunshi ilimi da yawa.Nasa ne na sabuwar fasahar interdisciplinary.Gabaɗaya magana, reflow soldering ya kasu kashi huɗu: preheating, akai-akai zazzabi, reflow, da sanyaya.

1. Yankin preheating

Yankin Preheating: Shine matakin farko na dumama samfurin.Manufarsa ita ce ta ɗora samfurin cikin sauri a zazzabi na ɗaki kuma kunna juzu'in manna mai siyar.Hakanan don guje wa zafin abubuwan da ke haifar da saurin zafi mai zafi yayin mataki na gaba na tin nutsewa.Hanyar dumama wajibi ne don lalacewa.Sabili da haka, ƙimar dumama yana da mahimmanci ga samfurin, kuma dole ne a sarrafa shi a cikin kewayon da ya dace.Idan ya yi sauri sosai, girgizar zafi za ta faru, kuma allon PCB da abubuwan da aka gyara za su fuskanci damuwa na thermal, haifar da lalacewa.A lokaci guda, da sauran ƙarfi a cikin solder manna zai ƙafe da sauri saboda saurin dumama.Idan yana da jinkirin sosai, ƙoshin ƙoshin solder ɗin ba zai iya jujjuya shi sosai ba, wanda zai shafi ingancin siyarwar.

2. Yankin zafin jiki na dindindin

Yankin zafin jiki na dindindin: manufarsa ita ce daidaita yanayin zafin kowane bangare akan PCB kuma a cimma matsaya gwargwadon iyawa don rage bambancin zafin jiki tsakanin abubuwan.A wannan mataki, lokacin dumama kowane bangare yana da tsayi sosai.Dalili kuwa shi ne ƙananan abubuwan da za su kai ga ma'auni da farko saboda ƙarancin ɗaukar zafi, kuma manyan abubuwan da ake buƙata za su buƙaci isasshen lokaci don cim ma ƙananan abubuwa saboda yawan zafin zafi.Kuma tabbatar da cewa jujjuyawar da ke cikin manna mai siyar ya zama cikakke.A wannan matakin, a ƙarƙashin aikin juzu'i, za a cire oxides akan pads, ƙwallan siyar da filayen abubuwan.A lokaci guda, juyi zai kuma cire mai a saman abubuwan da aka gyara da pads, ƙara wurin siyarwar, kuma ya hana abubuwan da aka haɗa su sake yin iskar oxygen.Bayan wannan mataki ya ƙare, kowane sashi ya kamata a ajiye shi a yanayin zafi ɗaya ko makamancin haka, in ba haka ba za'a iya samun rashin kyaun siyarwa saboda yawan zafin jiki.

Yanayin zafin jiki da lokacin zafin jiki na yau da kullun ya dogara da rikitarwa na ƙirar PCB, bambance-bambancen nau'ikan nau'ikan da adadin abubuwan da aka gyara, yawanci tsakanin 120-170 ° C, idan PCB yana da hadaddun musamman, zazzabi na yankin zazzabi akai-akai. Ya kamata a ƙayyade tare da zafin jiki mai laushi na rosin a matsayin tunani, manufar ita ce Don rage lokacin sayar da kaya a cikin yankin da aka dawo da baya, ana zaɓar yankin zafin jiki na kamfanin mu gaba ɗaya a digiri 160.

3. Yankin sake kwarara

Manufar yankin sake kwarara shine don sanya manna mai siyar ya kai ga narkakkar yanayi da kuma jika pads a saman abubuwan da za a sayar.

Lokacin da hukumar PCB ta shiga yankin reflow, zafin jiki zai tashi da sauri domin manna mai siyar ya kai matsayin narkewa.Wurin narkewar manna gubar Sn:63/Pb:37 shine 183°C, da manna mai siyar da ba ta da gubar Sn:96.5/Ag:3/Cu: Matsayin narkewar 0.5 shine 217°C.A cikin wannan yanki, zafin da injin ke bayarwa shine mafi girma, kuma za'a saita zafin wutar tander zuwa mafi girma, ta yadda zafin zafin na'urar mai siyarwa zai tashi zuwa mafi girman zafin jiki da sauri.

Matsakaicin yanayin zafi na reflow na reflow soldering an ƙaddara gabaɗaya ta wurin narkewar manna solder, allon PCB, da zafin jiki mai jure zafi na ɓangaren da kansa.Matsakaicin zafin samfurin a cikin yankin sake kwarara ya bambanta dangane da nau'in manna mai siyarwar da aka yi amfani da shi.Gabaɗaya magana, babu Matsakaicin zafin jiki mafi girma na manna gubar gabaɗaya 230-250 ° C, kuma na manna gubar gabaɗaya shine 210-230 ° C.Idan kololuwar zafin jiki ya yi ƙasa sosai, zai iya haifar da walda mai sanyi da rashin isasshen jika na haɗin gwiwa;idan ya yi yawa, epoxy guduro irin substrates so Kuma filastik part ne yiwuwa ga coking, PCB kumfa da delamination, kuma shi zai kai ga samuwar wuce kima eutectic karfe mahadi, yin solder gidajen abinci gaggautsa, raunana waldi ƙarfi. kuma yana shafar kayan aikin injiniya na samfur.

Ya kamata a jaddada cewa jujjuyawar da ke cikin ƙwanƙwasa a cikin yankin reflow yana taimakawa wajen haɓaka jikawar kayan aikin solder da ƙarshen abin da ake so a wannan lokacin, da kuma rage tashin hankali na manna mai siyar.Koyaya, saboda ragowar iskar oxygen da oxides na ƙarfe a cikin tanderun da aka dawo da su, haɓaka juzu'i yana aiki azaman hanawa.

Yawanci madaidaicin zafin wuta mai kyau dole ne ya hadu da mafi girman zafin jiki na kowane batu akan PCB don zama daidai gwargwadon yiwuwar, kuma bambancin kada ya wuce digiri 10.Ta wannan hanyar ne kawai za mu iya tabbatar da cewa an kammala duk ayyukan sayar da kayayyaki cikin nasara lokacin da samfurin ya shiga yankin sanyaya.

4. Yanki mai sanyaya

Manufar yankin sanyaya shine a hanzarta sanyaya ɓangarorin manna mai narkakken solder, da sauri samar da haɗin gwiwa mai haske tare da jinkirin baka da cikakken abun ciki na kwano.Sabili da haka, masana'antu da yawa za su sarrafa yankin sanyaya, saboda yana taimakawa wajen samar da haɗin gwiwar solder.Gabaɗaya magana, saurin sanyaya adadin zai sa narkakken solder manna ya yi latti don yin sanyi da buffer, yana haifar da wutsiya, kaifi har ma da fashewa a kan mahaɗin solder da aka kafa.Matsakaicin yawan sanyaya ƙasa zai sa ainihin saman saman PCB pad ɗin kayan suna gauraye a cikin manna mai siyar, wanda ke sa mahaɗin solder ɗin ya zama mai muni, siyarwar fanko da haɗin gwiwar solder mai duhu.Bugu da kari, duk mujallun karfen da ke kan }arfe na siyar da kayayyakin za su narke a cikin gidajen da ake sayar da su, wanda hakan zai haifar da }arfe na abubuwan da za su bijirewa jika ko rashin kyau.Yana shafar ingancin soldering, don haka mai kyau sanyaya kudi yana da matukar muhimmanci ga solder hadin gwiwa samuwar.Gabaɗaya magana, masu siyar da liƙa za su ba da shawarar adadin sanyaya haɗin gwiwa na ≥3°C/S.

Masana'antar Chengyuan wani kamfani ne da ya kware a samar da kayan aikin layin samar da SMT da PCBA.Yana ba ku mafita mafi dacewa gare ku.Yana da shekaru masu yawa na samarwa da ƙwarewar bincike.ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun masana suna ba da jagorar shigarwa da sabis na bayan-tallace-tallace gida-gida, don kada ku damu.


Lokacin aikawa: Maris-06-2023