1

labarai

Hanyoyi hudu na aiki guda uku na maganin fenti guda uku

1. Hanyar goge baki.

Wannan hanya ita ce hanyar shafa mafi sauƙi.Yawancin lokaci ana amfani dashi don gyarawa da kulawa na gida, kuma ana iya amfani dashi a cikin mahallin dakin gwaje-gwaje ko ƙaramin tsari na samarwa / samarwa, gabaɗaya a cikin yanayin da buƙatun ingancin sutura ba su da girma sosai.

Abũbuwan amfãni: kusan babu zuba jari a cikin kayan aiki da kayan aiki;ceton kayan shafa;gabaɗaya babu tsarin rufe fuska.

Hasara: kunkuntar ikon yin aiki.Ingancin shine mafi ƙasƙanci;akwai tasirin masking lokacin zana dukkan allon, kuma daidaituwar suturar ba ta da kyau.Saboda aiki da hannu, lahani kamar kumfa, ripples, da kauri mara daidaituwa suna iya faruwa;yana buƙatar ƙwazo mai yawa.

2. Hanyar sutura.

An yi amfani da hanyar daɗaɗɗen tsomawa sosai tun daga farkon kwanakin tsarin sutura kuma ya dace da yanayin da ake buƙatar cikakken sutura;dangane da tasiri mai tasiri, hanyar tsomawa shine ɗayan hanyoyin mafi inganci.

Abũbuwan amfãni: Manual ko shafi ta atomatik za a iya ɗauka.Aikin hannu yana da sauƙi kuma mai sauƙi, tare da ƙananan zuba jari;yawan canja wurin kayan yana da girma, kuma duk samfurin za a iya rufe shi gaba ɗaya ba tare da tasirin masking ba;na'urar tsomawa ta atomatik na iya biyan buƙatun samarwa da yawa.

Rashin hasara: Idan kwandon kayan shafa yana buɗewa, yayin da adadin suturar ya karu, za a sami matsalolin ƙazanta.Ana buƙatar maye gurbin kayan aiki akai-akai kuma ana buƙatar tsaftace akwati.Irin sauran ƙarfi yana buƙatar ci gaba da cikawa;kauri mai rufi ya yi girma da yawa kuma dole ne a fitar da allon kewayawa.A ƙarshe, abubuwa da yawa za su lalace saboda ɗigon ruwa;ana buƙatar rufe sassan da suka dace;rufewa / cire abin rufewa yana buƙatar yawan ma'aikata da kayan aiki;ingancin shafi yana da wuyar sarrafawa.Rashin daidaituwa;Yin aiki da hannu da yawa na iya haifar da lalacewar jiki mara amfani ga samfurin;

Babban maki na hanyar shafa tsoma: Ya kamata a kula da asarar sauran ƙarfi a kowane lokaci tare da mita mai yawa don tabbatar da rabo mai ma'ana;gudun nutsewa da hakar ya kamata a sarrafa.Don samun kauri mai gamsarwa da rage lahani kamar kumfa mai iska;yakamata a yi aiki da shi a cikin tsaftataccen yanayi mai sarrafa zafin jiki/danshi.Don kada ya shafi ƙarfin ɗigo na kayan;ya kamata ka zaɓi tef ɗin da ba na saura ba kuma na anti-a tsaye, idan ka zaɓi tef ɗin na yau da kullun, dole ne ka yi amfani da fan na deionization.

3. hanyar feshi.

Fesa ita ce hanyar shafa da aka fi amfani da ita a masana'antar.Yana da zaɓuɓɓuka da yawa, irin su bindigogin feshi na hannu da kayan shafa ta atomatik.Yin amfani da gwangwani na fesa za a iya amfani dashi cikin sauƙi don kiyayewa da kuma samar da ƙananan ƙananan.Bindigan fesa ya dace da samarwa mai girma, amma waɗannan hanyoyin fesa guda biyu suna buƙatar daidaitaccen aiki kuma suna iya samar da inuwa (ƙananan sassan abubuwan da aka gyara) wuraren da ba a rufe su da suturar daidaitacce).

Abũbuwan amfãni: ƙananan zuba jari a cikin aikin spraying na hannu, aiki mai sauƙi;daidaito mai kyau na kayan aiki na atomatik;mafi girma samar da inganci, sauki gane online atomatik samar, dace da manyan da kuma matsakaici tsari samar.Daidaituwa da farashin kayan gabaɗaya sun fi suturar tsoma, kodayake ana kuma buƙatar aiwatar da abin rufe fuska amma ba a buƙata kamar suturar tsomawa.

Rashin hasara: Ana buƙatar tsarin rufewa;sharar gida yana da girma;ana buƙatar babban adadin ma'aikata;Rubutun daidaito ba shi da kyau, ana iya samun sakamako na garkuwa, kuma yana da wahala ga abubuwan da aka gyara kunkuntar.

4. Kayan aiki zaɓaɓɓen shafi.

Wannan tsari shine abin da masana'antar ke da shi a yau.Ya ci gaba da sauri a cikin 'yan shekarun nan, kuma fasaha iri-iri masu dangantaka sun fito.Tsarin zaɓin zaɓi yana amfani da kayan aiki na atomatik da sarrafa shirye-shiryen don zaɓar yanki masu dacewa kuma ya dace da samar da matsakaici da babban tsari;Yana amfani da bututun ƙarfe mara iska don aikace-aikace.Rufewa daidai ne kuma baya ɓata abu.Ya dace da babban ma'auni, amma yana da buƙatu mafi girma don kayan aikin sutura.Mafi dacewa da manyan lamination.Yi amfani da tebur XY da aka tsara don rage rufewa.Lokacin da aka fentin allon PCB, akwai masu haɗawa da yawa waɗanda ba sa buƙatar fenti.Manne takardan manne yayi a hankali kuma akwai ragowar manne da yawa lokacin yage ta.Yi la'akari da yin haɗin haɗin gwiwa bisa ga siffar, girman, da matsayi na mai haɗawa, kuma yi amfani da ramukan hawa don matsayi.Rufe wuraren da ba za a fenti ba.

Abũbuwan amfãni: Yana iya cire gaba ɗaya tsarin masking / cirewar masking da kuma sakamakon ɓarna na yawancin ma'aikata / kayan aiki;yana iya ɗaukar nau'ikan kayan daban-daban, kuma ƙimar amfani da kayan yana da girma, yawanci yana kaiwa sama da 95%, wanda zai iya adana 50% idan aka kwatanta da hanyar fesa% na kayan zai iya tabbatar da cewa wasu sassan da aka fallasa ba za a rufe su ba;m shafi daidaito;online samar za a iya gane da high samar da yadda ya dace;akwai nau'ikan nozzles da za a zaɓa daga, waɗanda za su iya cimma mafi kyawun siffa.

Rashin hasara: Saboda dalilai masu tsada, bai dace da aikace-aikacen ɗan gajeren lokaci / ƙananan ba;har yanzu akwai tasirin inuwa, kuma tasirin shafi akan wasu hadaddun abubuwan ba shi da kyau, yana buƙatar sake fesa hannu;yadda ya dace ba shi da kyau kamar tsomawa ta atomatik da hanyoyin fesa ta atomatik.


Lokacin aikawa: Satumba-06-2023