1

labarai

Abubuwan da ke shafar dumama mara daidaituwa na sake kwararar gubar

Babban dalilan rashin daidaituwar dumama abubuwan da aka gyara a cikin tsarin SMT-free reflow soldering tsari ne: gubar-free reflow soldering samfurin load, conveyor bel ko hita gefen tasiri, da kuma bambance-bambance a cikin zafi iya aiki ko zafi sha na gubar-free reflow soldering aka gyara.

①Tasirin nau'ikan nauyin kaya daban-daban.Daidaita yanayin zafin jiki na siyar da sake kwarara mara gubar yakamata yayi la'akari da samun maimaituwa mai kyau a ƙarƙashin ƙarancin kaya, kaya da abubuwan nauyi daban-daban.An ayyana ma'aunin nauyi kamar: LF=L/(L+S);inda L = tsayin da aka haɗa da kuma S = tazara tsakanin abubuwan da aka haɗa.

②A cikin tanda ba tare da gubar ba, bel ɗin jigilar kuma ya zama tsarin ɓarkewar zafi yayin jigilar kayayyaki akai-akai don siyarwar da ba ta da gubar.Bugu da ƙari, yanayin zafi na zafi ya bambanta a gefen da tsakiyar ɓangaren dumama, kuma yawan zafin jiki a gefen yana da ƙananan ƙananan.Baya ga buƙatun zafin jiki daban-daban na kowane yanki na zafin jiki a cikin tanderun, yanayin zafi a kan saman kaya ɗaya shima ya bambanta.

③ Gabaɗaya, PLCC da QFP suna da ƙarfin zafi mafi girma fiye da ɓangaren guntu mai hankali, kuma yana da wahala a walda manyan abubuwan yanki fiye da ƙananan abubuwa.

Don samun sakamako mai maimaitawa a cikin tsarin siyar da sake kwarara mara gubar, mafi girman abin da ake ɗauka, yana ƙara wahala.Yawanci matsakaicin nauyin nauyin tanda ba tare da gubar ba ya tashi daga 0.5-0.9.Wannan ya dogara da yanayin samfur (yawan abubuwan siyar da abubuwa daban-daban) da nau'ikan tanda daban-daban.Don samun sakamako mai kyau na walda da maimaitawa, ƙwarewar aiki yana da mahimmanci.


Lokacin aikawa: Nuwamba-21-2023